ESE Scholarship Thời Khóa Biểu Listening Corner Reading Responses Free Writes! Pronunciation Grammar Poetry Questions & Answers Idioms & Proverbs Programs & Downloads

View Poll Results: Tại sao ban không viết bài ở forum?

Voters
25. You may not vote on this poll
  • Không biết cách post bài.

3 12.00%
  • Mình cảm thấy ngại khi viết bài.

6 24.00%
  • Mình thích đọc hơn viết.

7 28.00%
  • Mình làm biếng viết bài.

4 16.00%
  • Mình muốn viết bài nhưng không biết viết gì.

12 48.00%
  • Bài viết trong forum không gợi cho mình cảm hứng để viết bài.

3 12.00%
  • Lý do khác (vui lòng ghi rõ lý do của bạn bằng cách viết bài ở đây)

2 8.00%
Multiple Choice Poll.
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Default Bạn có thể cho biết tại sao bạn không viết bài ở forum không?.

Anh chị và các bạn thân mến,

Mình thấy số lượng thành viên hiện nay của diễn đàn mình đã gần 4000 thành viên. Sô lượng người online hằng ngày trên 100 người, nhưng chỉ thấy có khoảng 20 thành viên đăng nhập diễn đàn và có khoảng dưới 10 người post bài một ngày. Vì vậy, love lập topic này mong anh chị và các bạn hãy đưa ra ý kiến và nguyên nhân khiến anh chị và các bạn không viết bài ở forum. Mục đích của love là muốn forum của mình sôi nổi hơn. Mỗi lần vào forum thấy mọi người chỉ im lặng đọc bài mà không đưa ra ý kiến thảo luận hay tham gia các bài viết ở forum mình thấy buồn và forum của mình có vẻ thụ động hơn so với nhiều forum khác. Một lần nữa, mong nhận được các ý kiến phản hồi của anh chị. Anh chị và các bạn hãy post bài tại đây nhé.

Ur_love

Similar Threads:

Other Threads:

Lý do của mình đơn giản lắm Ur_love.

1. Mình thích đọc hơn là viết.

2. Lúc mình có hứng viết thì lại không có giờ, mà lúc có thời gian thì lại không có hứng viết

Chào các anh chị !
    em tham gia paltalk được khoảng hơn 2 tháng nhưng không được thường xuyên lắm . Hôm nay mới biết trang này, do anh Ur_love mới cho .
    Thực tình thì trình độ Anh văn của em không được tốt lắm nên tham gia chatroom cũng không biết nói gì. Và lẽ dĩ nhiên là em sẽ theo dõi 4rum trước đã rồi mới dám viết. Em sẽ cố gắng ! Chúc mọi người vui.
    Thân!

Chào sis love. Em cũng thấy vậy khi vào 4R mình. Thật ra, mọi người ai cũng muốn được tiến lại gần nhau, gần ESE và khi có thêm một 4R thị thật tốt.
    Nhưng qua tìm hiểu, và so sánh với các 4R khác, em thấy một NGUYÊN NHÂN CHÍNH là cách bố trí 4R mình sis à.

Thành viên vào và có thời gian tìm hiểu cấu trúc của Diễn đàn thì không nói, nhưng phần nhiều mọi người ít có thời gian, khi lướt qua trang chủ, mọi người không nhìn bật lên được trong trang mình chia làm những khu vực, nhóm chủ đề như thế nào sis à.

Cái này, chúng ta đổi giao diện, màu, font chữ... và bố trí lại cấu trúc... thì em nghĩ sẽ hiệu quả hơn ^_^
    Vài điều băn khoăn, em cũng có những trăn trở sis à ^_^

Hello everybody!!! Mình cũng mới tham gia forum gần đây thôi nên mình cũng đang tìm hiểu thêm. Mình mới tìm hiểu việc dùng paltalk àh. Chưa biết hết tất cả....mình sẽ tìm hiểu và khi có time thì mình sẽ post bài..mình thấy forum này rất thú vị àh...Mình rất thích..Chúc mọi người vui..hihihi

Mình thì chẳng mún viết bài vì hầu như viết bài nào bị xóa bài đó nên hum nay ko thèm viết nữa đọc sướng hơn. Mình ko tìm được trung tâm anh văn nào để học nên mới tham gia lên diền đàn hỏi thăm anh chị em coi ai học ở đâu rùi chỉ địa chỉ cho em với vậy mà bác Bear lạc lối lại xòa bài của em và nói em quảng cá cho trường đó, bùn thiệt ko viết hay post bài j nữa cả khi nào có cảm hứng mới viết.

minh luoi` ma` cung~ ko bit' vit' ri`

maay lang thang buon troi, nang mang uu tu khat khao trong tim thang ngay...

Quote Originally Posted by duahau View Post
    Mình thì chẳng mún viết bài vì hầu như viết bài nào bị xóa bài đó nên hum nay ko thèm viết nữa đọc sướng hơn. Mình ko tìm được trung tâm anh văn nào để học nên mới tham gia lên diền đàn hỏi thăm anh chị em coi ai học ở đâu rùi chỉ địa chỉ cho em với vậy mà bác Bear lạc lối lại xòa bài của em và nói em quảng cá cho trường đó, bùn thiệt ko viết hay post bài j nữa cả khi nào có cảm hứng mới viết.
    Hello duahau,

Bear sorry là đã xóa câu hỏi của duahau nghe.

Đã có trường hợp nhiều người dùng kiểu hỏi câu hỏi để quảng cáo như là, "Mình nghe thầy cô (gì đó) ở (nơi kia), số điện thoại (như thế này), dạy tiếng Anh hay không thể tưởng. Hồi xưa thầy có dạy Anh Văn ở trường (nổi tiếng) ở Hà Nội (hay Sài Gòn). Học phí của thầy cô chỉ là (vài trăm) và bảo đảm chất lượng thật là cao. Nếu không đạt được (mấy điểm) khi thi IELTS thì thầy sẽ trả lại (một số tiền). Học trò của thầy lên đến (nhiều người) và hơn 90% đã đạt điểm cao hơn 6.5. Thầy sẽ nhận học sinh vào (ngày tháng). Bạn của mình mới học có một thời gian ngắn mà viết tiếng Anh không sai chổ nào. Mình phục ghê. Thầy cũng có diễn đàn là (web address). Các bạn vào xem thử rồi nói lại cho mình biết ý kiến nghe."

Thường thường nếu mà quảng cáo thiệt thì Bear hay các ops trong forum sẽ ban luôn nick. Còn nếu chỉ có viết lủng củng chuyện quảng cáo nho nhỏ như trên thì Bear chỉ xóa tên và địa chỉ, hoặc nếu nhiều quá thì xóa bài thôi. Thường thường khi Bear xóa bài thì Bear sẽ PM để nói lý do.

Vì Bear không muốn các bạn trong phòng hiểu lầm ý của của bài viết của duahau nên đã lỡ tay xóa bài. Sorry nghe duahau!

Chúc duahau có cảm hứng nhanh nhanh để sớm viết bài chia sẻ với forum.

--- o0o ---

April 12, 2012.

Bạn duahau đã đăng ký trên diễn đàn này với nhiều tên như là conmuanho, demen, lauchua, noidoi, traitim, hay tuongvi để cố gắng quảng cáo những trường học anh văn phải đóng tiền. Bạn đã được cảnh cáo qua PM nhiều lần nhưng vẫn không thôi nên bear đã banned hết mấy nicks của bạn.

Em thì tạm thời chưa có nhu cầu viết bài. Nhưng nhiều bạn pm cho em bảo là không biết cách thức hoạt động của forum. Và khi post bài thì không biết phải post vào mục nào, ở đâu.

NhuPhu và các em thắc mắc post bài vào mục nào,

Diễn đàn rất dễ dàng hoạt động.
    - Câu hỏi lên quan đến diễn đàn: Câu Hỏi & Giải Đáp.
    - tìm hiểu về Diễn Đàn và cách sử dụng: Announcements.
    - Thắc mắc về Anh ngữ: English-related questions.
    - Chương trình Anh Văn và tài liệu: Distance Learning for Vietnamese / Teaching Materials.
    - Giúp Đỡ về văn viết: Writing Workshop.
    - Giúp Đỡ về luyện nghe: Listening Corner.
    ... và các mục khác có cắt nghĩa đầy đủ. Mỗi góc có tiếng Việt cả.

** Quảng cáo: phòng sẽ xóa và sẽ ban nick và ip... thẳng tay. Phòng cấm quảng cáo.
    ** Xàm quá mức: phòng cũng sẽ xóa đi.

Cần biết mục tiêu chính của diễn đàn ESE là giúp mọi người chia sẻ và trao dồi Anh Ngữ. Tất cả những posts liên quan đến trao dồi Anh Ngữ thì mọi người sẽ cố gắng giúp đỡ. Những vấn đề nào không liên quan thì không nên post vào Diễn Đàn.

We can take the horse to the water but we can't make it drink. Mình dẫn ngựa đến suối nhưng không bắt nó uống nước được.
    Phòng tạo ra diễn đàn có đầy đủ trong vấn đề chia sẻ Anh Ngữ. Mỗi phần của phòng đều có tiếng Anh và tiếng Việt. Mình mong các bạn chịu khó tìm hiểu một cách kỹ càng hơn trước khi đặt lên những câu hỏi đã có câu trả lời sẵn.

Best Regards,
    HcVcT

Nhất nhân tác phúc thiên nhân hưởng, Độc thụ khai hoa vạn thụ hương.

Page 1 of 2 12 LastLast