+ Reply to Thread
Results 1 to 8 of 8

Thread: Giúp mình tìm trung tâm dạy tiếng anh giao tiếp ở TP HỒ Chí Minh với???

Banned
    Thanks
    1

Question Giúp mình tìm trung tâm dạy tiếng anh giao tiếp ở TP HỒ Chí Minh với???

Có ai biết trung tâm ngoại ngữ nào dạy tiếng anh giao tiếp chất lượng ở thành phố Hồ Chí Minh ko??
    Chỉ cho mình vài trung tâm cho mình tham khảo với, mình đang muốn học tiếng anh giao tiếp để xin việc làm!
    Chứ giờ mình mà đi test thử mỗi trung tâm mỗi khóa chắc mình mạc luôn đó?? Nhớ cho comment nhiều nhiều nha mấy bạn ?? Cảm ơn mấy bạn trước!!

Similar Threads:

Other Threads:

ESE Student Bear Lac Loi's Avatar
    Thanks
    55

Noidoi, I have already answered you here: http://tienganh.net/threads/7628-ban...ll=1#post25935

3. The Following User Says Thank You to Bear Lac Loi For This Useful Post:

noidoi (Apr 12, 2012)

Banned
    Thanks
    0

huhu, bạn giống mình nhỉ??? Bị ban nick rùi, bữa mình đặt lên câu hỏi giống bạn cũng bị ban rùi??? Vậy là chưa có câu trả lời xác đáng bùn thiệt?? mà bạn đã tìm được câu trả lời cho mình chưa? Bữa trước mới lên thấy ko còn câu hỏi mình tưởng bị ban giống bạn rùi chứ??

Bác Bear lạc lối j ui, lần sau bác cẩn thận nha, em thấy ấm ức từ bữa nay nên ko mún viết bài mà cũng ko tham gia diễn đàn nữa lun, hic hic... Khi nào em thấy thích thì em mới post, giờ em tham gia tienganh.com đã bên đó thấy mấy abn5 cũng giới thiệu nhiều trung tâm để bạn chọn lắm noidoi ah. bạn thử qua bên đó coi thế nào nha.

Banned
    Thanks
    0

Mình cũng đồng tính dới bạn duahau mấy bạn tham khảo thử mấy trang mạng khác đi englishrainbow.com , tienganh123.com ...
    mấy bạn có thể tự do hỏi đáp để giải quyết những vấn đề của mình, ở đó cũng có mấy bạn thành viên nhiệt tình lắm...
    Mình cảm thấy hối hận khi đăng ký làm thành viên của diễn đàn này!! thất vọng quá, có lẽ đây là lần cuối mình ghé thăm diễn đàn nè,
    chúc mấy bạn dui dẻ, mình hy vọng bài viết nè của mình sẽ đc nhiều thành viên ủng hộ.!

ESE Student Bear Lac Loi's Avatar
    Thanks
    55

Bạn này thiệt là kỳ cục. Đã bảo là không nên đi quảng cáo các nơi học Anh Văn có lợi nhuận rồi mà cũng không chịu nghe, lại còn vào viết lung tung cả lên. Chúng mình chỉ muốn hợp tác với những nơi tình nguyện dạy Anh Văn miễn phí để học trò mọi tầng lớp giàu, nghèo, trong nước, hay ngoài nước gì cũng có chung cơ hội tăng triển việc học Anh Văn như nhau thôi.

Bạn đã đăng ký trên diễn đàn này với nhiều tên như là conmuanho, demen, lauchua, noidoi, traitim, duahau, hay tuongvi để cố gắng quảng cáo. Mình đã PM nhiều lần để khuyên nhủ mà bạn cũng không chịu thôi. Vậy thì bây giờ mình ban tất cả các nicks của bạn luôn nghe.

Thường thường thì mình chỉ banned một thời gian ngắn với hy vọng là bạn sẽ nhận thức được, nhưng lần này thì ban cho đến ngày tận thế luôn.

7. The Following 3 Users Say Thank You to Bear Lac Loi For This Useful Post:

HcVcT (Apr 14, 2012), Hoangthaimy (Apr 13, 2012), ngoc_diem_131 (Apr 13, 2012)

Hoc Tro De Thuong Lac Loi121's Avatar
    Thanks
    30

Quote Originally Posted by Bear Lac Loi View Post
    ban cho đến ngày tận thế luôn.
    Mình thích câu này.

ESE Student
    Thanks
    0

Chỗ này vui nhỉ !!!!!!!!

ESE Student
    Thanks
    0

Nói đùa thôi chứ trung tâm anh văn thì nhiều lắm bác ak mình cũng tìm thông tin nên kinh nghiệm cũng nhiều lắm cả xấp lun ý chứ cho bạn tham khảo thêm nha . Tập hợp được ý kiến của 1 bạn độc giả nào đó trên diễn đàn nọ mình chia sẻ bạn tham khảo thêm nha.

Nói đến Trung tâm ngoại ngữ ở TPHCM phải nói là rất nhiều , rất đa dạng , phong phú. Nhưng để tìm được 1 nơi dạy chất lượng , học phí chấp nhận được và phù hợp với mình thì không phải chuyện đơn giản. Nhân đây , chúng ta thử đánh giá và trao đổi những kinh nghiệm của mình về những trung tâm ngoại ngữ ở TPHCM nhé.

Tiêu chí đánh giá có thể là phương pháp giảng dạy, cơ sở vật chất, trình độ giảng viên , các thiết bị trợ giảng, giáo trình, kỷ luật, môi trường học tập, địa điểm , học phí , các hoạt động ngoại khóa v.v......

Theo ý mình thì nói đến các trung tâm ngoại ngữ chất lượng thì phải kể đến ILA, Hội Việt Mỹ, Seameo, Acet, VATC (trường đào tạo Việt Mỹ), ....Nhưng đây là những trung tâm ngoại ngữ có giá học phí " đỉnh " . Tuy vậy , cũng chưa chắc là tất cả các chương trình dạy của những trường này đều có chất lượng. Ví dụ như đến AUSP mà học đàm thoại thì " tiêu " . Mỗi trường có 1 thế mạnh , và điều cần thiết là ta phải tìm được trường phù hợp.
    Có thể nói , Seameo dạy Toefl tốt , VATC dạy Proficiency tốt, Tân Tân Khoa dạy đàm thoại rất được. Còn những lớp dạy General English hay luyện thi IELTS ( Headway, Interchange...) thì có thể học ở ILI.

Tóm lại :
    Học Toefl : nên ghé VATC, Seameo, trung tâm ngoại ngữ của Đại học quốc gia . ( học phí khoảng : 1.000.000 - 2.000.000/ khóa ) . Ngoài ra , trung tâm ngoại ngữ của Đại học nông lâm dạy Toefl khá hay , mà học phí rẻ , chỉ khoảng 400000/3 tháng, trường Anh ngữ quốc tế : 400000/khóa.

Học Ielts : đăng ký ở IDP , British Council , hoặc trung tâm ILI ở Quận 10. Trường ILI này có 100% giáo viên bản xứ có kinh nghiệm (cái này mình là minh chứng nhé). Trường dạy giao tiếp và luyện thi ielts khá hay nhiều người đạt điểm cao bên trường lắm đó. Học phí cũng mềm hơn những nơi khác.

Học Proficiency : thì VATC , trung tâm Anh ngữ Michigan, trung tâm Anh ngữ Tôn Đức Thắng , trường KHXHNV.

Ngoài ra, trung tâm ngoại ngữ của Đại học Sư Phạm dạy bằng A-B-C cũng được lắm. Trung tâm của trường KHXHNV cũng tạm.

Còn mấy chỗ dạy tiếng Anh thương mại (cái này thì hình như bên ILI cũng có luôn mà mình thì chưa học nó nên ko thể bình luận được), thông phiên dịch thì có ai có ý kiến gì chỉ giùm nha. Thật sự cũng chẳng biết học thông phiên dịch ở đâu hay , ko cần giáo viên nước ngoài , chỉ cần môi trường học tốt , giáo viên giỏi, học phí vừa vừa 1 tí là được rồi.

+ Reply to Thread