Results 1 to 10 of 10

Thread: Lời tri ân gửi các thầy cô ESE nhân ngày nhà giáo Việt Nam! (Happy Teacher's day!)

ESE Student

Default Lời tri ân gửi các thầy cô ESE nhân ngày nhà giáo Việt Nam! (Happy Teacher's day!)

Kính gửi thầy cô của ESE,

Thời gian sorrow tham gia ESE không ngắn cũng không dài nhưng cũng đủ để hiều được phần nào sự nhọc nhằn, vất vả của các thầy cô khi hướng dẫn tận tình chu đáo cho từng bạn sinh viên tham gia ESE. Mặc dù hầu hết các instructors đến ESE từ những nghành nghề khác nhau nhưng có chung "nghề tay trái" là "gõ đầu trẻ" (hihi....em tạm gọi như vậy nhé!^.^). Những điều mà các thầy cô đã làm trong suốt thời gian qua thật đáng quý và đáng trân trọng. Thầy cô ở ngoài đời, dạy mỗi tiết học được trả lương, dạy thêm giờ thì có tiền bồi dưỡng. Còn các thầy cô ở ESE không những dạy không lương mà còn bỏ tiền túi của mình ra để khuyến khích tụi em học tập. Điều này được thể hiện qua các chương trình "Quỹ học bổng dành cho sinh viên hoàn cảnh khó khăn", "Sinh viên chăm chỉ nhất của tuần/tháng" đã khích lệ tụi em phấn đấu học tập qua những món quà nho nhỏ mà được trích từ một phần lương của thầy cô. Không những thế có những khi đi làm về mệt, thầy cô không nghĩ ngơi mà còn ráng sức lên lớp chia sẽ với tụi em. Có những ngày thức trắng đêm, nhưng vẫn luôn tươi cười dìu dắt chúng em. Tụi em được hướng dẫn rằng từ này nên đọc như thế này, âm này phải đăt lưỡi như thế này, phải chu miệng như thế kia......Có khi để tụi em đọc được một từ thầy cô phải mất từ 15 đến 30 phút Còn khi vào forum tập viết tụi em còn được các thầy cô "cầm tay nắn từng nét chữ", sữa từng lỗi sai, nhắc chúng em chỗ này nên viết như thế này, nên học lại cấu trúc đó ở những bài đã post ở forum..... Những điều đó khi tụi em đi học ở nhứng trung tâm Anh Ngữ ngoài đời cũng chưa được hướng dẫn chi tiết và tỉ mỉ như thế. Những công việc như thế này, đòi hỏi sự tận tụy, tận tâm và kiên nhẫn rất nhiều nhất là khi giữa thầy và trò không có sự ràng buộc (Money!). Dù vậy một khi học trò đã gắn bó với ESE thì xem các thầy cô như anh chị, người thân trong gia đình của mình được thể hiện qua các câu nói , câu hỏi thăm thân mật và gần gủi!.

Với riêng bản thân em, em không những đã học được rất nhiều từ những kiến thức cơ bản nhất về Anh Văn mà còn học được nhiều điều hay lẽ phải từ sự khéo léo, duyên dáng, hóm hĩnh và tế nhị của thầy cố qua những lần lên lớp, những điều mà chỉ khi vào ESE em mới thực sự biết đến và cảm nhận được. Nhân ngày nhà giáo Việt Nam, tự đáy lòng mình cảm ơn các thầy cô trong thời gian qua đã tận tình dìu dắt sorrow và xin chúc các thầy cô sức khỏe, hạnh phúc và thành công trong sự nghiệp. Mến chúc đại gia đình ESE ngày càng vững mạnh, luôn tràn ngập tình yêu thương và sự sẽ chia!.

---

I appologize for some intructors whom can't not read Vietnamese. I was going to practice my writting in English but I want put my deep feelings on this post so that I wrote it in Vietnamese!. All I want to say is Thank you for your time, your sharing and helping us in English!

Similar Threads:
    Last edited by sorrow heart; Nov 20, 2010 at 12:21 AM.

ESE Student cherry_blossom262's Avatar
    Paltalk
    cherry_blossom262

Default Lễ Hiến Chương Nhà giáo Việt Nam 20-11

Thay mặt tất cả học sinh, sinh viên Việt Nam, em kính chúc tất cả các Thầy Cô ESE nói riêng và toàn thể tất cả các thầy cô nói chung mạnh khoẻ, hạnh phúc, thành công hơn nữa trong cuộc sống. Em xin kính tặng Thầy Cô bài hát: “Người thầy” và lời bài hát cũng chính là lời biết ơn sâu sắc mà toàn thể chúng em muốn gửi đến các Thầy Cô.
    http://www.youtube.com/watch?v=jQGmAAjEZoU

Live each day as it comes!

ESE Student
    Paltalk
    Getting_Better_0N

Tuy chưa từng được nói chuyện, học chính thức một buổi nào với các thầy cô. (Chỉ biết ngồi nghe thôi à - Có lẽ vào room thấy mọi người đều như đã quen nhau từ lâu, chỉ có mình là người mới...) nhưng hôm nay cũng tranh thủ ghé 4r trong ngày nhà giáo Việt Nam để được có cơ hội nói lời cám ơn sự chỉ bảo tân tình, sự hi sinh của các thầy cô Rooom ESE.
    Chúc các thầy cô sức khỏe và vẫn luôn tâm huyết để có thể giúp đỡ được nhiều người...
    Xin cám ơn các thầy cô rất nhiều!

Lipphi!Philip!GettingBetter_0N!

ESE Instructor

Các bạn, 5 năm qua, luôn làm cho Hoài ấm lòng trong ngày này, ngày nhà giáo VN. Hoài, người chư bao giờ nhận mình là "cô" của các bạn. Như các thầy cô khác, mỗi lần các bạn goi 'thầy" đều bị nạt, nhưng các bạn biết không, sự yêu quý của các bạn, sự tôn trọng của các bạn giành cho các "thầy cô" trong này là nguồn động lực để Hoài và các thầy cô khác quên đi những mệt mỏi sau giờ làm việc, để có thể onl chia sẻ với các bạn về những gì có thể. Không phải chỉ trong tiếng Anh mà còn nhiều lĩnh vực khác trong cuộc sồng. Hoài ấm áp với tất cả những tình cảm các bạn trao tặng.

Các bạn biết không? Hoài vào room mình chia sẻ 1 cách an lành. Có khi room có những bạn chưa thực sự tốt, có khi room có chuyện, Hoài mải chia sẻ mà ko để ý. Lúc chia sẻ đã thấy "sự vụ" được giải quyết yên ả. Hoài vẫn nói cám ơn vì "các bạn đanh đá" là thế. Cám ơn vì các bạn luôn bảo vệ room, bảo vệ thầy cô, luôn không cho ai xúc phạm đến những người đang cầm mic như Hoài. Có on mic mới biết, run lắm các bạn ạ. Các bạn vẫn bảo lớp Hoài đông. Nhưng càng đông H càng áp lức. Hơn 100 con người trong room, có khi là 135 người và thường xuyên là 100 người, đủ trình độ, đủ thành phần. Làm thế nào để control được room...Một phần lớn là nhờ các bạn. Các bạn luôn luôn xây dựng cho room của chúng ta tốt hơn.

Gần đây, những vụ án học đường ngày càng nhiều. Học trò vô lễ với thầy cô cư nhan nhản lên khắp các báo với lời lẽ gay gắt cho các bạn học sinh. Hoài nghĩ, nếu những người viết bài đó vào room mình ngồi, họ sẽ không có cái nhìn NEGATIVE như vậy. Room mình các bạn trẻ nhiều chứ, họ tình cảm, ngoan ngoãn, nhiệt tình nhiều chứ. Phải chăng, quan trọng hơn, đó là "tâm", là "tài" của các thầy có có đủ sức làm "lay động" các bạn không? Giờ cái "tôi" nhiều mà, ai cũng đòi bình đẳng, dân chủ; sự áp đặt, vì thế, không thể tồn tại trong nên giáo dục hiện nay.

Thay mặt các "thầy cô", Hoài xin phép được gửi lời cám ơn chân thành tới các bạn trong suốt giai đoạn qua luôn dành cho ESE sự tin tưởng, yêu thương. Hoài tin là các bạn sẽ giúp ESE thành công hơn nữa. Hoài tin là ESE là 1 đại gia đình gắn kết toàn cầu. Hoài cầu chúc các thầy cô và các bạn của ESE sức khỏe, bình an!

Cheers!

ESE Student
    Paltalk
    prince2781991

Các thầy cô giáo trong ESE thân mến,mặc dù các thày các cô k trực tiếp đừng trên bục giảng,k tận tay chăm sóc giảng dạy cho các học sinh,và cacr các thầy cô cũng bảo với tụi em chỉ xem các thầy các cô như những sister,brother,nhưng trong lòng tụi em các thầy các cô vừa là những người thầy vừa là những người anh chị,bạn bè .Nhân ngày 20-11 em xin chúc các thầy cô giáo sức khỏe! Chúc các thầy cô thành công trong sự nghiệp riêng của mình và mãi mãi không bao giờ quên ESE này(cũng như k bao giừo quên prince,kaka) VÀ em xin lời lời chúc này 1 cách đặc biệt hơn tới sis hoài,Sis ur_love,anh rick,thầy lục chỉ,thầy 7,sis jenna,thay baby,thay benny,bro em trai,bro even,bro handsome,bro fearless và azn

SAY MÊ TIẾNG ANH candy_29_09's Avatar
    Paltalk
    candy_29_09

Cũng trong ngày trọng đại này, em kính chúc các thầy cô trong room ESE nhiều sức khỏe, niềm vui, hạnh phúc.
    Tụi em yêu mến các thầy cô ESE.

***You may only be one person to the world but you may be the world to one person***

Smile Đôi lời con muốn nói

Gửi các thầy cô ESE!!!
    Lời đầu tiên cho phép con gửi tới các thầy cô ESE lời chúc sức khỏe thành công và luôn vui vẻ nhân ngày 20-11 (dù là hơi muộn ).
    Con vào room mới khoảng hơn 1 tháng nhưng khoảng thời gian ngắn ngủi ấy thôi cũng cho con cảm nhận được tình thầy trò , tình bạn bè ấm áp trong room mình. Nhớ ngày đầu con vào room mình, ngượng ngùng bỡ ngỡ và run lắm. Con nhớ cô Ur_love kiên nhẫn chỉ cho con từng âm một, con nhớ cô Hoài lúc cô đưa ra hình phạt ,.... con nhớ nhiều lắm nhưng sao để viết ra thật khó.
    Các cô không cho con gọi là cô là thầy nhưng con biết trong lòng con và còn nhiều bạn khác thầy cô luôn là những hình ảnh ấm áp thân thương và tràn đầy sự kính trọng biết ơn
    Con vào room không những học được rất nhiều kiến thức về Anh văn về cách đọc cách viết mà còn học được ở thầy cô tấm lòng nhiệt tình, sự kiên nhẫn, tỉ mỉ, và tình cảm ấm áp
    Nhất tự vi sư, bán tự vi sư
    (Một chữ cũng là thầy , nửa chữ cũng là thầy)
    Ngày 20-11 con được nghỉ học và về quê mà quê con là vùng núi chưa có internet nên con không thể nào vào room được nên hôm nay dù là muộn con vẫn muốn gửi lời chúc tới các thầy cô - những người thầy người cô thầm lặng luôn bên cạnh chúng con.
    Con muốn nói là con yêu và biết ơn thầy cô nhiều lắm

ESE Student Dieu_nhac's Avatar
    Paltalk
    Dieu_nhac

Default Chào mừng ngày nhà giáo việt nam 20-11

CHÀO MỪNG NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM 20-11

Hà Nội, ngày 20 tháng 11 năm 2011

Hôm nay, nhân ngày Nhà Giáo Việt Nam. Cũng rất có thể trong nhóm ESE sẽ có những gương mặt thầy cô khả kính, hoặc không cũng là "thầy đời" của bao người, và trong chúng ta ai cũng trải qua thời học trò. Bởi vậy nên cho em được gửi lời chào thân ái tới BTC cũng như mọi thành viên của Tổ chức ESE. Chúc cho mọi người sẽ luôn mạnh khỏe, vui vẻ và tràn đầy nghị lực trong công việc cũng như cuộc sống. Đồng thời em cũng chúc cho Quý Tổ chức Quỹ Học bổng ESE sẽ ngày càng thu được những kết quả to lớn đúng với tinh thần nhân văn cao cả và thiết thực mà tổ chức muốn hướng tới. Em xin được gửi tặng tới BTC đôi ba bài thơ nôm na nhân ngày 20-11. Mong BTC hết sức thông cảm!

Em xin chân thành cảm ơn!

Sinh viên Nguyễn Hữu Toán kính thư!

1 - TẤM LÒNG THẦY

“Đưa tiễn học trò sang ngang,
    Để thầy cô lại mênh mang cõi lòng

Hồi xưa còn thơ bé
    Còn biếng học ham chơi

Cô thường hay khuyên bảo

Em vẫn nhớ từng nhời

Trước vâng lời cha mẹ

Sau yêu bạn kính thầy

Đã bao mùa xa lắm

Như còn vọng đâu đây

Cô dạy phải chăm học

Chơi vui học càng vui

Những con chữ phép tính

Sẽ giúp ích cho đời

Cô dạy yêu quê hương

Từng ngọn cây ven đường

Yêu mưa chiều nắng sớm

Lòng sẽ rộng muôn phương

Nước tìm về biển cả

Mây theo gió vượt ngàn

Ngày lên Thủ đô học

Em thấy buồn chứa chan?

Thầy cô khó tính lắm

Lòng cứ nghĩ vậy mà

Sau phút giây gặp gỡ

Mới tự mình thẹn ta!

Lại hai năm qua nữa

Xa rồi tuổi thiếu niên

Yêu thầy cô trường lớp

Em càng thêm vững tin

Đất nước chờ em đó

Bàn tay vẽ tương lai

Nhiệt huyết nơi tuổi trẻ

Như bể rộng sông dài

Ai trong đời hiểu được?

Tấm lòng của thầy cô

Vẫn hằng soi muôn lối

Ánh dương không bến bờ

Cô thầy như trẻ lại

Chúng em cũng thêm vui

Xuân sang thêm tuổi mới

Càng tha thiết, bồi hồi

Yêu mùa xuân đất nước

Yêu tất cả mọi người

Yêu trong từng câu hát

Trăng dát vàng muôn nơi…

- Thanh Phong -

( Mái trường Nhân văn

Mồng 5 tháng Giêng

năm Tân Mão 2011

Trân trọng kính tặng: BTC Quỹ Học bổng ESE
    Sinh viên: Nguyễn Hữu Toán
    Lớp K54 LS. CLC, Trường ĐHKHXH&NV - ĐHQGHN
    Bút danh: Thanh Phong ( ).
    “Thơ trước hết là cuộc sống,sau đó mới là nghệ thuật”
    (Bi-ê-lin-xki)

ESE Student

Một chữ cũng thầy nửa chữ cũng thầy nên tới giờ những thầy cô đã từng giảng dạy mình mình vẫn còn nhớ rất rõ ràng..mặc dù lâu lắm rồi mình ko có dịp gặp lại thầy cô...

ESE Student

Nay trở lại thăm trường cũ mà không gặp được hết Thầy Cô thời dạy mình, buồn gì đâu