Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 14 of 14

Thread: Giao tiếp với người nước ngoài

Hello bạn bichhp98 và bạn minhthang189,

Mình hy vọng là bạn không cố ý quảng cáo cho LESH trong forum này. Forum tienganh.net của English Sharing Experience (ESE) được lập ra để giúp đỡ các bạn muốn học Anh Văn hoàn toàn miễn phí. Chúng mình không muốn bị lợi dụng để mang profits cho những tổ chức có lợi nhuận khác.

Không như nhiều nơi, các ops và instructors của ESE toàn là người tình nguyện, cố gắng dùng sức lực và thời gian mình để giúp đỡ chứ không vì đồng tiền. Niềm vui của tụi mình là khi nhận thấy công sức của mình đã mang được niềm vui và lợi ích cho tất cả các học sinh hiếu học, bất kể giàu, nghèo, trong nước, hay ngoài nước.

Về LESH, mình không ở Hà Nội nên không được biết rõ về trường học offline. Tuy nhiên, mình cũng đã từng vào forum của LESH để giúp sửa bài. Sau một thời gian, mình nhận thấy rằng mặc dù LESH có nhiều thầy cô được hưởng lương dạy học nhưng rất ít người bỏ công ra để giúp sửa bài cho những học sinh không đóng học phí trong forum của họ. Do đó, mình cũng nản chí và không vào đó để support forum của LESH nữa. Mình cũng nhận ra một vài bài posted trong ESE được mang qua room LESH để làm ví dụ, nhưng mình cảm thấy đó là điều nhỏ, có thể là do một vài thành viên nào đó vô tình mang qua, nên cũng bỏ qua.

Mình mong các bạn được thành công trên con đường học Anh Văn.

Theo minh nghĩ nên luyện kĩ năng nghe trước là tự nhiên mình sẽ tạo phản xạ tự nhiên khi nói.tuy nhiên quá trình này đòi hỏi phải khổ luyện rất nhiều.Ngoài ra những lúc rảnh rổi bạn nên xem trên Youtube về những video của các quốc gia khác nhau như Mỹ, Anh, ÚC....v..v.Bạn sẽ cảm nhận sự khác biệt trong phát âm của họ..
    thanks

ESE Student

Học tiếng Anh thì quan trọng nhất là phải chăm chỉ bạn ạ. Mỗi ngày dành ra ít nhất là 15ph. Học đi học lại thì mới nhớ được Bạn chịu khó tập nghe nói nhiều thì sẽ nhuần nhuyễn. Ngày xưa mình hay đi CLB tiếng Anh mỗi tuần 1 lần, trong tuần thì cũng nói tiếng Anh với bạn bè nhiều nên nói cũng có phản xạ. Dạo này công việc không yêu cầu nói TA nên tự dưng thấy mất đi phản xạ phần nào đấy bạn ạ .

ESE Student

Hôm trước có thử tham gia làm 1 bài test bên trường ILI thử coi trình độ gà của mình tệ tới mức nào cũng ko có gì ngạc nhiên lắm. hic hic...Nói chung là học lại từ lớp 2b anh văn hơi yếu nên mình cần phải học thêm nhiều cũng may được học với người bản xứ nên chắc sẽ cải thiện nhanh thôi.

Page 2 of 2 FirstFirst 12