Results 1 to 5 of 5

Thread: Hướng Dẫn Đổi Hotkey

How can an airplane fly? ThanksForTeachingMe's Avatar
    Paltalk
    ThanksForTeachingMe

Default Hướng Dẫn Đổi Hotkey

Trong khi có lớp học, nhiều bạn vô tình giựt mic, hoặc giơ tay mà bị rớt tay hoài. Đó là do các bạn bấm nhầm Ctrl, nếu internet của các bạn mạnh hơn internet của người cầm mic, các bạn sẽ giựt mic, nếu internet của các bạn yếu hơn internet của người cầm mic, các bạn sẽ bị rớt tay (trong trường hợp đang giơ tay.) Chỉ cần các bạn đổi hotkey là mọi chuyện tốt đẹp.

File / Setup Preferences / Audio Setup / Enable Global Hotkey For Speaking <--- ddo^?i "Ctrl" thanh` "F10"

Last edited by ThanksForTeachingMe; May 13, 2010 at 09:37 AM. Reason: Thanks lấy hình của Ur_Love làm, thanks Ur_Love nhiều nha

ESE Instructor buiminhese's Avatar

mình vẫn không hiểu được nút File nằm ở đâu? Máy mình xái Win7, hướng dẫn của bạn, mình mò hoài mà vẫn chưa ra. Mình luôn bị rớt lúc giơ tay nên tham gia học lâu rồi mà chưa được cầm mic bao giờ, hix. Bạn có post hình hướng dẫn lại được không?

ESE Student :) pinpon's Avatar
    Paltalk
    pinpon194

Khi vừa đăng nhập vào Paltalk bạn nhìn lên trên phía bên trái sẽ thấy nút File

ESE Instructor buiminhese's Avatar

cám ơn bạn nhiều nhé.

Nobody vscedar's Avatar
    Paltalk
    vscedar

Default Phụ bạn Beautiful Bird cái hướng dẫn bằng Video

Các bạn nên đổi thành phím chức năng nào đó ít dùng, ở đây mình dùng F6. Nếu đổi thành F10 dễ xung đột với một số chương trình thường dùng khác, ví dụ như Babylon, Camstia.v.v...

Xem thêm Hướng dẫn tham gia lớp học bằng video tại đây.

Last edited by vscedar; Dec 13, 2011 at 08:36 PM. Reason: Sửa Video chậm hơn theo đề nghị của bạn Chim :D