ESE Scholarship Thời Khóa Biểu Listening Corner Reading Responses Free Writes! Pronunciation Grammar Poetry Questions & Answers Idioms & Proverbs Programs & Downloads
Results 1 to 10 of 10

Default Thời hạn chuyển khoản Donate

Mọi người vui lòng cho em hỏi là thời hạn để chuyển khoản tiền donate là đến khi nào ạ. Vì từ hôm tổ chức buổi quyên góp đến nay cũng khá lâu rồi.

Tình hình là hôm nay em đi chuyển nhưng mà ATM của em không hỗ trợ. Của em là từ BIDV không chuyển qua Vietcombank với Đông Á được. Thầy Bamnino hỗ trợ thêm tài khoản của ACB mà em cũng không chuyển được luôn. Nếu thời hạn không gấp gáp thì khoảng tháng sau em mới chuyển được vì khi đó tài khoản Vietcombank của em mới đủ tiền để chuyển.

Thời gian gần đây em rất bận nên chỉ có thể thu xếp như vậy thôi. Mong sớm nhận được hồi âm để em tiện sắp xếp. Thanks!

Similar Threads:

Other Threads:

Dear NhuPhu , Cat có thể giúp Bạn chuyện này . Contact me.

Quote Originally Posted by old_cat_54 View Post
    Dear NhuPhu , Cat có thể giúp Bạn chuyện này . Contact me.
    Thầy Old_cat, contact thế nào thầy ơi? thể để lại cho con skype hoặc số phone nha.

Thanks!

Mình có người em sinh viên ở Việt Nam,

Em ấy đã chuyển một khoản ủng hộ nhỏ cho các bạn sv ese vào tk

Ngân hàng: Dông Á
    Tên tài khoản: Trường Hoàng Vinh
    Số tài khoản: 004218290001

Và gởi mail đến địa chỉ vinhbambi@yahoo.com (lấy từ trang đầu tiên của thread về chuyển khoản cho ese) nhưng địa chỉ email này không tồn tại.

Sau đó, em ấy gởi đến địa chỉ bambino_ese@yahoo.com. Mail báo đã tới, nhưng không nhận được mail phản hồi confirm lại.

Nếu việc này cũng xảy ra với nhiều người, mình nghĩ sẽ không tốt cho việc gây quĩ hay tiếng của quĩ học bổng các năm về sau.
    Năm ngoái, mình cũng nhận được một sự phản hồi gần tương tự từ một nhà ủng hộ hảo tâm.

Vài dòng đóng góp.

Last edited by Hoangthaimy; Oct 28, 2012 at 10:26 PM. Reason: :)

Chào bạn HoangThaiMy,

Bạn đã vào xem danh sách chưa bạn?
    http://tienganh.net/scholarship.php Danh sách có hết tất cả các đóng góp của các bạn ở Việt Nam. Nếu không có tên bạn, xin bạn cho mình (email hcvct@yahoo.com) tên người gữi và số tiền gữi. Mình sẽ tìm với anh Bam.

Xin lỗi bạn là phòng hơi chậm trễ. Lý do vì anh Bam đi công tác tuần đó. Cuối tuần đó anh Bam về và có cho mình danh sách ngay. Và mình đã viết lên trong danh sách những gì anh Bam cho mình. Nhưng mặc dầu có hơi chậm nhưng danh sách sẽ có đầy đủ những phần đóng góp, bạn à. Và phòng ghi rõ những gì phòng dùng với sự đóng góp của các bạn.

Mình xin thay mặt phòng ESE và các em sẽ nhận được học bổng ESE gữi đến với bạn lời cảm ơn chân thành nhất và chúc bạn những gì tốt đẹp nhất.

Thân mến,
    HcVcT

Nhất nhân tác phúc thiên nhân hưởng, Độc thụ khai hoa vạn thụ hương.

thank you for your prompt response.

Thiết nghĩ nếu đã nhận được mail thì nên phản hồi lại vài dòng. Như vậy sẽ chiếm được thiện cảm của người gửi hơn là kiểu im re rồi người gửi phải hồi hộp lên xem cái danh sách dài ngoằng kia. Mặc dù danh sách kia là bắt buộc phải có rồi. Nhưng việc thêm vài dòng reply ở mail cũng không phải là chuyện quá khó. Mong ban điều hành ESE xem xét thêm khía cạnh này. Vì đây cũng là đòi hỏi hợp lý của người gửi.

Thân!

Như Phú và các bạn Mạnh Thường Quân,

Bên Việt Nam phòng ESE có 2 ngân khoản -- Vietcombank và Đông Á. Anh Bam giữ tài khoản Đông Á và Thím 7 giữ tài khoản Vietcombank. Khi nhận được email của Mạnh Thường Quân, anh Bam và Thim 7 xét lại với ngân khoản. Khi tìm ra, anh Bam và Thím 7 trả lời email cho các Mạnh Thường Quân. Nếu có gì trở ngại, anh Bam và Thím 7 cũng email lại cho Mạnh Thường Quân.

Sự đòi hỏi có lời phản hồi của người gửi rất có lý và đó là những gì anh Bam và thím 7 đã và đang làm. Chuyện khó khăn là khi anh Bam đi công tác, anh ta không có internet để xem xét email cũng như công khoản. Và khi anh ta về lại thì có quá nhiều chuyện phải lo nên việc làm bị chậm trễ. Thím 7 cũng rất bận rộn nhưng không có sự trở ngại này nên vẫn còn phản hồi thường xuyên với các Mạnh Thường Quân.

Anh Bam và Thím 7 là hai cột trụ của ESE qua hơn 5 năm qua. Sự chính trực của anh Bam và Thím 7 trong 5 năm tạo nên sự tin tưởng hoàn toàn từ phòng ESE. Sự đóng góp của mọi người đang nằm trong một nơi rất được tin cậy. Đôi khi chậm trễ và thiếu sót trong sự phn hồi, mong các bạn thông cảm. Sự thiếu phản hồi hay sự trễ nãi của danh sách là phần sơ sót ngoài ý muốn của phòng ESE. Mình xin thay mặt phòng ESE gữi lời xin lỗi đến các bạn.

Thân mến,
    HcVcT

Thanks for your feedback thầy Hữu!
    Việc xảy ra cũng đã xảy ra rồi. Vấn đề là tiếng lành thì đồn xa, tiếng xấu cũng đồn xa.
    Thầy Bam và sis Ba thim 7 cũng là con người và cũng phải lo toan bộn bề công việc trong cuộc sống.
    Nên cũng không thể chu toàn hết mọi việc được. Cá nhân em nghĩ đa phần mọi người đều hiểu điều này.
    Mong rằng từ đây về sau thầy Bam và sis ba thim 7 cố gắng hơn nữa. Không để tình trạng này tiếp tục tái diễn trong thời gian dài.

Thân ái!

Như Phú,

Cảm ơn em đã nhắn nh. Thầy Bam và Thím 7 là hai người rất tích cực trong công việc cho nhóm ESE. Thầy cô thấy được điều quan trọng và cần phải làm cho ESE và cho mọi người. Thầy cô làm việc rất cẫn thận và lúc nào cũng nghĩ về lợi chung. Thầy Bam và Thím 7 làm nhiều và nói ít, và khi nói thì có suy nghĩ đến cái hay cái tốt trong lời nói của mình. Thầy Bam và Thím 7 rất nhã nhặn và khiêm tốn nên ít khi chỉ trích và moi móc chuyện. Vì thế nên được sự mến chuộng và tin tưởng của mọi người. Dù có sơ sót, anh nghĩ rằng Thầy Bam và Thím 7 vẫn là hai người mà làm được gương tốt cho em. Cá nhân anh cũng thấy đa phần mọi người đều hiểu điều này.

Cảm ơn em,
    HcVcT