Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 13 of 13

Thread: Lớp cho người mất căn bản?

ESE Student

Thanks, nice

ESE Student

Nếu đã mất căn bản thì bạn đừng ngại học lại chương trình căn bản bạn ak nếu nó thực sự cần thiết thì bạn cứ nên ôn luyện lại nhé, mình lúc trước tiếng Anh cũng tệ lắm nhưng nhờ có nỗ lực quyết tâm nên mình học lại căn bản lấy những kiến thức cơ bản học lên. Bạn có thể mua thêm cuốn sách Grammar in use mà dùng thêm mình thấy nó thực sự hữu dụng cũng nhờ nó mà mình tiến bộ đó.Còn nữa bạn có thể học thêm trên các trang mạng online nhưng giao tiếp thì mình nghĩ chắc lâu tiến bộ lắm bạn có thể tự ôn luyện thêm nếu cần thì có thể tìm 1 trung tâm anh ngữ nào chất lượng học phí tạm ổn mà học thêm bạn nhé, chúc bạn học tốt và mau tiến bộ.

ESE Student

Có rất nhiều phương pháp học lắm, bạn học ngôn ngữ nào cũng phải thật tập trung mới, nhìn bằng TA, suy nghĩ bằng TA, nói bằng TA hàng ngày. Lúc mới vào ĐH thấy mấy chị cùng phòng học tiếng anh về nói chuyện thích quá, rủ đi học, nhưng test với người nước ngoài em không nói được câu nào đâu các pác ạ. Hỏi ra thì mấy chị trước đó cũng trong tình trạng như em, nghe người nước ngoài nói như súng nổ bên tai. Em đăng ký học lớp Beginner lớp này người nước ngoài dạy nhưng có trợ giảng ( mà trợ giảng học viên của trung tâm ILI có ielts 6.5 trở lên không à) học ở trường, kết hợp học ở nhà khi học xong lớp Beginner TA em khác rỏ luôn. Richard vui tính, Nilson nói Tiếng Việt sỏi luôn, Natalia xinh đẹp, Chris Woo thì ôi đẹp trai...

Page 2 of 2 FirstFirst 12