PDA

View Full Version : Thư cảm ơn các thầy cô và mạnh thường quân học bổng ESE năm 2012-2013

duckcanfly
Apr 8, 2013, 10:36 PM
Xin chào các thầy cô, các mạnh thường quân, các anh chị đại diện của ESE tại Việt Nam,
Em tên là Đào Thị Linh Nhâm, sinh viên năm thứ 2 Đại Học Ngoại Thương TP HCM. Là một trong số những bạn may mắn nhận được học bổng bán phần từ ESE, lời đầu tiên em muốn gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến các thầy cô, các vị mạnh thường quân vì những việc làm đầy ý nghĩa mà mọi người đã đem đến cho chúng em. Học bổng này chính là nguồn động viên rất lớn cho em và gia đình em nói riêng và toàn thể các bạn sinh viên nói nhận được học bổng nói chung, giúp cho chúng em có thêm động lực để cố gắng, để phấn đấu vì biết rằng xung quanh mình vẫn còn rất nhiều người sẵn sàng giúp đỡ khi mình gặp khó khăn, chỉ cần không nản lòng, luôn nỗ lực thì sẽ có được kết quả xứng đáng. Khi em gọi điện về nhà báo với gia đình việc mình nhận được học bổng, bố mẹ em đã không cầm nổi nước mắt, lại càng cảm động hơn khi biết quỹ học bổng này chủ yếu là do các thầy cô, các vị mạnh thường quân từ khắp nơi trên thế giới đóng góp cho sinh viên nghèo Việt Nam. Lúc này đây, em không biết nói gì hơn ngoài lời cảm ơn các thầy cô và các vị mạnh thường quân. Em xin hứa sẽ tiếp tục cố gắng, sẽ sử dụng số tiền được hưởng một cách ý nghĩa nhất để không phụ lòng mọi người - những người đã phải vất vả rất nhiều để đem đến cho chúng em sự giúp đỡ quý báu này!
Lời cuối cùng, em xin chúc quý thầy cô, các vị mạnh thường quân sức khỏe, thành công và hạnh phúc. Chúc cho ESE ngày càng lớn mạnh, ngày càng vươn dài cánh tay để giúp đỡ và tiếp cận nhiều hơn với các bạn sinh viên khó khăn tại Việt Nam

winner123
Apr 9, 2013, 06:10 PM
Kính chào các thầy cô giáo, các mạnh thường quân của quỹ học bổng ESE

Em tên là Tôn Nữ Diệu Thảo - sinh viên năm 3 trường đại học Ngoại Thương TP HCM và em là thí sinh đã vừa nhận được học bổng bán phần của chương trình học bổng ESE năm nay.

Lời đầu tiên em xin được gửi lời cảm ơn chân thành đến BTC, quý thầy cô và các mạnh thường quân đã quan tâm, giúp đỡ cho sinh viên chúng em rất nhiều qua một chương trình học bổng có ý nghĩa sâu sắc như thế này ạ. Chương trình này như một nguồn động viên rất lớn, tiếp thêm cho chúng em nhiều động lực để có thể sống tự tin hơn, học tập tốt hơn.

Em rất mong là quỹ học bổng ESE ngày càng phát triển hơn nữa, lớn mạnh hơn nữa để có thể đưa tấm lòng vàng của quý thầy cô, quý mạnh thường quân đến với các bạn sinh viên đang có những hoàn cảnh khó khăn, giúp các bạn vươn lên trong cuộc sống và mở ra những tương lai tươi sáng hơn.

Một lần nữa em xin cảm ơn quỹ học bổng rất nhiều.
Em kính chúc quý thầy cô, quý mạnh thường quân luôn dồi dào sức khỏe và đạt được nhiều thành công trong cuộc sống.

thamnguyen091
Apr 9, 2013, 10:13 PM
Em xin chào các thầy cô giáo, các anh chị trong BTC và quý mạnh thường quân của quỹ học bổng ESE
Em là Nguyễn Thị Thắm sinh viên năm thứ 4 trường Đại học Ngoại Ngữ, và Đại học Kinh tế - ĐHQGHN. Em đã là thí sinh may mắn của miền Bắc nhận được học bổng ESE bán phần trong năm học 2012-2013 và đã nhận được số tiền là 250 USD của quỹ học bổng trong buổi lễ trao giải Thứ 7 ngày 6/4/2013.
Em xin được gửi lời cảm ơn chân thành tới các thầy cô các anh chị trong BTC và các quý mạnh thường quân đã quan tâm giúp đỡ, tạo điều kiện cho chúng em được học tập tốt hơn, thuận lợi hơn trong cuộc sống, trong công việc trong tương lai và đặc biệt là chúng em có niềm tin vững vàng hơn trong cuộc sống và sẽ luôn cố gắng thành công hơn nữa. Nhận được thông báo là thí sinh may mắn nhận được học bổng ESE em đã cảm thấy vô cùng xúc động và hạnh phúc và như được tiếp thêm động lực, niềm tin rất nhiều trên con đường mà minh đang đi và vượt qua những khó khăn trong cuộc sống.
Em xin cảm ơn quỹ học bổng rất nhiều.Em xin chúc các thầy cô, các quý mạnh thường quân, các anh chị trong BTC luôn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống. Em cũng xin chúc Học bổng ESE sẽ ngày càng lớn mạnh hơn để có thể giúp đỡ được nhiều bạn sinh viên khó khăn trên toàn quốc có thêm động lực, niềm tin để thành công hơn trong học tập cũng như trong cuộc sống.

quangduong92
Apr 10, 2013, 01:25 PM
Xin chào các thầy cô, các mạnh thường quân, các anh chị đại diện của ESE tại Việt Nam.
Em là Trương Quang Dương, hiện là sinh viên trường Đại học Kinh tế-Luật ở thành phố Hồ Chí Minh. Em là một trong số những sinh viên may mắn nhận được học bổng của quỹ ESE.
Nhận được tin mình đã được nhận học bổng từ chị Diễm, em đã khóc lên vì xúc động; gọi về cho về ba mẹ và ông bà để báo tin, cảm nhận được sự hạnh phúc và hạnh diện từ gia đình tạo cho em động lực bước tiếp trên con đường phía trước.
Có được sự giúp đỡ các các mạnh thường quân của quỹ học bổng ESE giống như con gió nâng cao hơn cánh diều yếu ớt với mơ ước bay cao hơn trong bầu trời rộng lớn. Em không biết nói gì hơn là cảm ơn cơn gió ấm áp này. Và mong cơn gió này luôn luôn thổi mãi và mạnh mẽ hơn vì cuộc đời còn lắm cánh diều yếu ớt, mỏng manh cần hỗ trợ. Giống như câu hát của cố nhạc sỹ Trịnh Công Sơn :
"Sống trên đời sống cần có một tấm lòng.......
.......để gió cuốn đi...."

thieu duyen
Apr 10, 2013, 07:25 PM
Xin chào quý Thầy Cô và tất cả anh chị trong ban đại diện ESE.
Em là Thiều Thị Mỹ Duyên, hiện đang là sinh viên năm nhất trường khoa học xã hội và nhân văn TPHCM.
Học bổng ESE là suất học bổng đầu tiên em nhận được khi bước vào giảng đường đại học. Em rất hiếm khi nói về gia đình mình cho một ai, bởi thế khi được hỏi về nó trước mọi người trong buổi trao học bổng vừa qua, em rất muốn nói nhưng em chẳng thể nói. Một gia đình không đủ đầy, một tuổi thơ không yên bình như mọi người,...nhưng em rất muốn nói em tự hào về những thứ mình đạt được và đang làm. Và em muốn Cha Mẹ luôn tự hào về em!
Khi nhận được mail từ chị Diễm, chắc cũng không thể diễn tả hết được cảm giác lúc ấy, vừa vui, vừa hạnh phuc, vừa thấy mình như được thêm động lực,... Em báo tin cho Chị và muốn được về nhà_ vì nơi đó "có" Cha Mẹ. Khi tham dự buổi trao học bổng, em ngưỡng mộ việc mọi người trong ESE đã, đang và sẽ tiếp tục làm. Điều đó không phải vì số tiền mọi người đã góp cho quỹ học bổng, cái làm em khâm phục đó là cái lòng, cái tâm huyết mọi người đã dành cho những sinh viên, những con người mà chính mình cũng không quen biết. Em thích sự "cho" này, và em muốn mình cũng sẽ làm được những điều tương tự thế. Vì hơn ai hết, em biết những hoàn cảnh như chúng em rất cần những vòng tay như thế!
Cám ơn sự tình cờ trên trang mạng đã cho em biết ESE. Cám ơn Chị Diễm, Chị Ngọc đã giúp chúng em thật nhiều. Cám ơn Thầy Hữu_ người Thầy em cũng không rõ là ai(:)), vì những lời chia sẻ thật chân tình từ Thầy. Cám ơn hai Thầy Cô ( em quên mất tên rồi,hic) đã hỗ trợ và giúp em bớt thêm một ít nỗi lo trong cuộc sống hằng ngày. Và cám ơn mọi người trong ESE, vì những điều mọi người đã làm góp cho xã hội. Và điều chắc chắn đó là em sẽ cố gắng, tiếp tục phấn đấu trên con đường chính mình đã vạch ra, và có thể hơn thế nữa!
Và hi vọng ESE sẽ lớn mạnh hơn, nhiều mãnh đời không may mắn se được an ủi, sẽ được che chở nhiều hơn. Cám ơn nhé những tấm lòng trong cuộc sống!

ter.hongan
Apr 11, 2013, 08:29 AM
Lời cám ơn
Lời cám ơn chân thành em xin gửi đến quý thầy cô và quý ân nhân quỹ học bổng ESE vì sự giúp đỡ mà mọi người đã dành cho em cũng như các bạn nhận được học bổng ESE năm học 2012-2013.
Quỹ học bổng giúp em nhận ra rằng, ngoài gia đình, người thân và bạn bè, vẫn còn rất nhiều người muốn chúng em sống tốt và sinh hoa thơm, trái ngọt cho đời. Vẫn còn đó, những đôi bàn tay mở ra, cho đi và nhân rộng yêu thương. Học bổng, ngoài giá trị hỗ trợ về mặt tài chính, còn là một món quà tinh thần to lớn động viên mỗi người chúng em cố gắng hơn mỗi ngày.
Một lần nữa, em xin cám ơn tình yêu thương và sự giúp đỡ của quý thầy cô cũng như quý ân nhân. Mến chúc mọi người luôn thành công trong công việc; sức khỏe, bình an và hạnh phúc trong cuộc sống.
Ngày mới tốt lành!

Ter. Bùi Thị Hồng Ân
Sinh viên năm 2, khoa ngoại ngữ, trường ĐH Mở TP. Hồ Chí Minh
Blog: http://anbui.blogspot.com/

thuybui.ftu2
Apr 12, 2013, 01:12 AM
Lời đầu tiên con xin kính gửi tới quý thầy cô, những mạnh thường quân và các anh chị trong quỹ Học bổng ESE lời chúc sức khỏe dồi dào, nhiều niềm vui và thành công trong cuộc sống.
Con tên là Bùi Thu Thủy, sinh viên năm 3 trường Đại học Ngoại thương CSII chuyên ngành Kinh tế đối ngoại. Con vô cùng xúc động và hạnh phúc khi được nhận học bổng ESE với số tiền là 250$. Đó không chỉ là sự hỗ trợ về mặt tài chính giúp em có thể bước tiếp trên con đường học tập mà còn là sự động viên tinh thần vô cùng to lớn. Qua đây con cũng xin được gửi lời cảm ơn chân thành và sâu sắc nhất đến quý thầy cô và các nhà mạnh thường quân đã quan tâm và giúp đỡ con, đặc biệt con xin bày tỏ lòng biết ơn đối với cô Đà Lạt đã hỗ trợ cho con số tiền 1550$ và thầy Bảy hỗ trợ 300$. Con vốn mồ côi cha từ khi chưa lọt lòng mẹ, cuộc sống 2 mẹ con đã vô cùng khó khăn khi mọi khoản chi phí đều dựa vào đồng lương ít ỏi của mẹ. Khi con lên Sài gòn học đại học cũng là lúc gánh nặng thêm chất chồng gánh nặng lên đôi vai mẹ. Mẹ con ngày càng già yếu đi sau những cực nhọc gian lao nuôi con ăn học, từ lâu mẹ bị bênh sỏi thận và suy thận rất nặng nhưng vẫn không có tiền để đi chữa trị. Tháng 8-2012 vừa rồi, sau khi vay mượn tiền bạc ở Ngân hàng và vay ngoài, mẹ con mới có thể có tạm đủ số tiền để đi phẫu thuật lấy sỏi thận. Nhưng thật không may sau đó mẹ con lại bị nhiễm trùng đường niệu và sót sỏi trong bể thận khiến cho mẹ con sốt cao và gây đau đớn, mẹ đã phải tiến hành phẫu thuật lần 2. Lúc đó chi phí lại tăng lên rất nhiều. Số tiền mẹ con vay nợ người khác để trang trải tiền viện phí cũng rất cao khiến cho bây giờ con và mẹ đang gặp vấn đề khó khăn tài chính lớn trong khi con vẫn còn đang ngồi trên ghế giảng đường. Con thực sự rất buồn và lo lắng cho sức khỏe của mẹ, cho con đường tương lai phía trước của con với những gánh nặng tài chính như thế. Đôi lúc con rất muốn buông xuôi để có thể làm việc phụ giúp mẹ và ở bên chăm sóc mẹ nhưng mẹ đã động viên con rất nhiều để con cố gắng học tập, không bỏ dở giữa chừng. Và rất may mắn con đã nhận được học bổng ESE cùng với phần hỗ trợ của cô Đà Lạt và thầy Bảy. Con hứa với cô Đà Lạt, với thầy Bảy cùng quý thầy cô và mạnh thường quân của hội học bổng ESE sẽ cố gắng hết sức mình học tập, phấn đấu để không phụ lòng các cô, các thầy và mọi người trong hội đã tin tưởng và giúp đỡ.
Một lần nữa con xin kính chúc thầy cô và các nhà mạnh thường quân của quỹ học bổng ESE sức khỏe, niềm vui và thành công trong cuộc sống.
Chúc các anh, chị và các bạn, các em trong Đại Gia Đình ESE luôn gắn bó, đoàn kết, yêu thương nhau và đạt được tất cả ước mơ, hoài bão trong tương lai. Nhà mình cùng nhau cố gắng nhé.
Con xin kính chào mọi người
Siết chặt bàn tay ấm áp
Thu Thủy
P/s: Đây là thông tin liên lạc của con ạ:
Email: thuybui.ftu2@gmail.com
Dt:xxxxxx (HcVcT xóa số đt)

HoangThiBe
Apr 12, 2013, 04:36 PM
Thư cảm ơn các thầy cô, các anh chị, các quý mạnh thường quân của Học bổng ESE
Kính chào các thầy cô, các anh chị trong BTC HB ESE, các mạnh thường quân!
Em là Hoàng Thị Bé, sinh viên năm thứ 2, Khoa Bác sỹ Đa khoa, Trường ĐH Y Thái Bình.
Thật vinh dự cho em hôm nay được viết những dòng chữ gửi tới các thầy cô, các anh chị, các quý mạnh thường quân. Em vinh dự nhận được sự chia sẻ của các thầy cô, các anh chị, các mạnh thường quân, là sinh viên được nhận học bổng toàn phần ESE ngày 6/4/2013.
Em nghĩ sinh ra và lớn lên, không ai có thể chọn cho mình hoàn cảnh sinh ra mình, nhưng em nghĩ chúng ta có thể chọn cho mình con đường đi, chọn cho mình nghị lực sống. Sinh ra và lớn lên trên vùng quê nghèo, sống trong hoàn cảnh không đầy đủ vật chất, song, cũng chính những khó khăn đó, đã hun đúc cho em những suy nghĩ, quyết tâm trên con đường đời. Cùng với đó, em nhận được tình yêu thương, niềm động viên từ cha mẹ, từ gia đình, Trong xã hội, còn có các những người luôn sát cánh bên chúng em, những sinh viên nghèo vượt khó, như các thầy cô, các anh chị, các mạnh thường quân của ESE.
Trước đây, em luôn ngại ngùng khi ai đó hỏi về hoàn cảnh gia đình, bản thân, nhưng từ khi tiếp xúc với các anh chị, các thầy cô, điều đó, không còn nữa. Thầy cô, anh chị đã lắng nghe, đã quan tâm, chia sẻ, điều đó, làm em thấy thoải mái khi nói lên suy nghĩ của mình. Em không biết nói gì hơn, từ đáy lòng, em gửi lời cảm ơn tới các thầy cô, các anh chị, các quý mạnh thường quân đã tiếp thêm niềm tin, thêm ý chí cho em, cho các bạn. Cảm ơn các thầy cô đã quan tâm, chia sẻ suy nghĩ của chúng em, cảm ơn các anh chị, các quý mạnh thường quân đã tạo nên một gia đình ấm cúng. Em cũng muốn gửi lời cảm ơn tới chị Ánh Hồng, đã nhiệt tình giúp đỡ em trong việc đi lại và làm hồ sơ.
Em hứa sẽ cố gắng học tập tốt hơn nữa, sẽ tham gia các hoạt động tốt hơn nữa, không phụ lòng thầy cô, anh chị, các mạnh thường quân. Em kính chúc các thầy cô, các anh chị, các quý mạnh thường quân thật nhiều sức khỏe, gặt hái được nhiều thành công và niềm vui trong cuộc sống. Chúc tổ chức ESE ngày càng vững mạnh, được nhiều người quan tâm hơn nữa. Chúc các bạn sinh viên học tập tốt, đạt được mong ước trên con đường học vấn!
Em: Hoàng Thị Bé.
Email: hoangthibe.ytb@gmail.com
(trước đây, em không dùng tên email mang tên mình, vì em ngại, nhưng với mọi người trong ese, em không còn suy nghĩ đó nữa, anh chị ah)

phuhaileftu
Apr 12, 2013, 06:07 PM
Con xin chào cả nhà.Con tên là Lê Hải Phú, hiện đang là sinh viên năm 2 của trường đại học Ngoại Thương cơ sở 2.Đã 2 lần vinh dự nhận được học bổng từ quỹ học bổng ESE, con vô cùng hạnh phúc và muốn gửi vô vàn lời tri ân đến các nhà hảo tâm đã luôn theo dõi cũng như tiếp sức cho chúng con kịp thời. Cứ sau mỗi đợt nhận học bổng, con luôn nhớ đến sự vất vả cũng như sự nhiệt tình từ các anh chị phỏng vấn, những người đã theo suốt chúng em trong quá trình phỏng vấn. Quả thật,ESE đã mang đến cho chúng con một hơi ấm có sức lan tỏa thật mãnh liệt - và đó chỉ có thể gọi là tình người. Giá trị nhân văn cao đẹp ấy sẽ mãi, sẽ mãi là động lực giúp cho mỗi cá nhân vươn lên, vượt qua những nghịch cảnh của cuộc sống. Đã 2 năm gắn liền với ESE, mỗi lần như thế là một kỉ niệm đáng nhớ của đời sinh viên và sẽ mãi là hành trang quí báu giúp con vào đời. Chẳng có thể dùng một ngôn từ nào để diễn tả hết niềm vui sướng của con khi nhận được học bổng này, con xin gửi lời cảm ơn chân thành đến các cô chú bảo trợ, các thầy cô, các anh chị trong quĩ ESE ở Việt Nam. Con xin chúc mọi người sức khỏe và thành công trong cuộc sống. Và ESE của mình sẽ ngày càng lớn mạnh hơn nữa, và sẽ mang trong mình những sứ mệnh cao đẹp giống như những ý nghĩa vẹn nguyên mà quỹ học bổng đã đang thực hiện, để đó sẽ là những bệ phóng thành công cho các bạn. Riêng con, con sẽ cố gắng thật nhiều để học tập, sống tốt, phục vụ tốt với những kì vọng của mọi người, và đúng với những gì hứa hẹn của con. Con nghĩ mọi người trong quỹ học bổng mình đang là những người hạnh phúc và sẽ hạnh phúc mãi vì :" Người hạnh phúc nhất là người mang đến hạnh phúc cho nhiều người nhất". Con xin trân trọng kính chào và con hy vọng sẽ trở lại ESE trong một ngày sớm nhất vì - sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình.
Lê Hải Phú

PhanRat
Apr 13, 2013, 07:57 PM
Em kính chào các thầy cô giáo, các mạnh thường quân của quỹ học bổng ESE

Em tên là Phan Thị Rát, hiện tại em đang là sinh viên năm 3 trường Đại học Mở TPHCM. Em là thí sinh đã vừa nhận được học bổng toàn phần của chương trình học bổng ESE năm 2012-2013, tại khu vực miền Nam.

Khi nhận được tin mình được nhận học bổng từ ban tổ chức không cầm được xúc động, em xin được gửi lời cảm ơn chân thành đến BTC, quý thầy cô và các mạnh thường quân đã quan tâm cho sinh viên chúng em rất nhiều qua chương trình học bổng - ESE. Chương trình này có ý nghĩa rất lớn, như một nguồn động viên rất lớn, cho em nhiều động lực để có thể sống và học tập, hoàn thiện mình càng tốt hơn.

Em rất mong là quỹ học bổng ESE ngày càng phát triển và lớn mạnh hơn nữa để có thể đưa tấm lòng vàng của quý thầy cô, quý mạnh thường quân đến với các bạn sinh viên đang có những hoàn cảnh khó khăn, giúp các bạn vươn lên trong cuộc sống. Và hiểu rằng cuộc sống này còn rất nhiều người tốt, sẵn lòng chia sẻ. Em sẽ nỗ lực hết mình, để thành công.

Một lần nữa em xin cảm ơn quỹ học bổng - ESE rất nhiều.
Em kính chúc quý thầy cô, quý mạnh thường quân luôn dồi dào sức khỏe, may mắn và đạt được nhiều thành công trong công việc và trong cuộc sống.
Em Rát

HcVcT
Apr 14, 2013, 12:52 AM
Mến chào các em,

Anh xin phép thay mặt cả nhà ESE chúc mừng các em đã nhận được học bổng ESE năm nay. Các anh chị chúc các em cố gắng học thành tài. Mong các em vững tâm, tự tin, và đừng bao giờ nãn chí. Các anh chị chỉ mong các em có được một tương lai tốt.
Qua những giòng chử của các em, anh không cầm được nước mắt. Các em tuổi trẽ tài cao. Các anh chị rất mến phục các em. Sự trợ giúp của các anh chị không lớn nhưng hy vọng gánh đỡ được dùm các em một phần nào. Như anh nhắn nhủ các em trong buổi trao thưởng, ngoài món quà mọn này, anh muốn các em nhận tất cả lòng thương yêu, sự tin tưởng, và niềm mến phục từ các anh chị. Khi nào có khó khăn, hãy nghĩ về những anh chị đang đặt niềm tin vào các em và cố gắng vượt qua tất cả. Anh chị mong các em tìm đủ nghị lực trong tình thương của mọi người để tạo được riêng cho các em thành một con người tốt, trung thực, khôn ngoan, cần cù, và có lòng thương người. Anh xin phép thay mặt ban ESE vào các mạnh thường quân chúc các em vui vẽ, may mắn, và đoạt được nhiều thành công. Có thành tích gì, mong các em trở lại đây chia sẽ cùng các anh chị.

Thân Mến,
HcVcT

PS. Mình ở Mỹ gần 30 năm, tiếng Việt mình rất tệ... Mình có viết gì sai, xin mọi người bỏ qua nhé. :)

hungba77
Apr 14, 2013, 10:19 AM
Kính chào BTC, các Thầy, Cô, các nhà Mạnh thường quân, cùng các Anh, Chị TNV trong BĐH quỹ học bổng ESE.

Lời đầu tiên cho em gửi lời chúc sức khỏe và lời cảm ơn chân thành, sâu sắc nhất đến tất cả mọi người.
Em là Bùi Duy Tùng, sinh viên năm cuối Trường Đại học Bách Khoa Hồ Chí Minh.

Khi biết kết quả sau 2 vòng phỏng vấn, em và gia đình thực sự rất bất ngờ, vui và xúc động. Học bổng, đã không chỉ đơn thuần mang lại cho em và gia đình giá trị vật chất mà bên cạnh đó còn là sự động viên, khích lệ to lớn và ý nghĩa về mặt tinh thần, nhất là trong giai đoạn khó khăn hiện tại của gia đình em.

Thực sự đây là một món quà giá trị và ý nghĩa với em và gia đình, em tự hứa với bản thân rằng phải cố gắng hơn nữa trong tương lai để xứng đáng với những gì mình đã nhận ngày hôm nay từ các Thầy, Cô, Anh, Chị và các Mạnh thường quân. Và em nghĩ đây cũng là lời tự nhủ chung của tất cả các bạn nhận được học bổng ESE năm nay cũng như sau này, đó cũng là cách tri ân thiết thực nhất mà chúng em có thể thực hiện để đáp lại tấm chân tình đó của các Mạnh thường quân, các Thầy, Cô…những người đã bỏ công sức-thời gian, vật chất-tinh thần ra để ủng hộ, giúp đỡ nhiều thế hệ các em sinh viên nghèo hiếu học mà không đòi hỏi một sự ghi nhận chính thức, một sự đền đáp hay một lời tuyên dương nào cả. Đó cũng là những tấm gương sáng để cho chúng em noi theo và cố gắng học tập mà không phải tìm kiếm ở đâu xa cả…

Một lần nữa em xin chúc Thầy, Cô, Anh, Chị và các Mạnh thường quân có sức khỏe thật tốt, gia đình hạnh phúc, thành đạt và an lành. Em cũng xin gửi lời cảm ơn sâu sắc, lời chúc sức khỏe và công tác tốt tới chị Pinkriver(Hà Nội) và chị Ngọc Diễm(Sài Gòn) đã giúp đỡ, động viên, chia sẻ và trình bày trường hợp của em với BTC và tạo điều kiện cho em tham gia phỏng vấn học bổng được thuận lợi nhất.
Chúc các bạn nhận được học bổng năm nay luôn mạnh khỏe, học tập tốt và hoàn thành tốt công việc của mình, cống hiến nhiều hơn nữa cho xã hội…
Chúc quỹ học bổng ESE ngày càng lớn mạnh!

Em xin chân thành cảm ơn!

Kính thư,

Dieu_nhac
Apr 15, 2013, 11:41 PM
Some days ago, I sent to ese_scholarship@yahoo.com a thank- you letter. I wanted to show my gratitude to every teachers, donators and ESE Community. However, my thank-you letter is now in silence.
Because of my nick-name registration, I can not post anything on the forum by myself.

Can you post my letter on the forum (so that my thanks sent to everyone, especially teachers and donors)
Thank you very much!:x :x :x

Lời Cảm ơn đến Chương trình học bổng ESE 2012-2013

Em xin kính chào Cô Chú, các quý Thầy Cô và các Anh/ Chị trong Ban tổ chức của Diễn đàn ESE!Lời đầu tiên em xin kính chúc các cô chú, các thầy cô và các anh chị trong diễn đàn luôn bình an, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.

Em tên là Phan Thị Hương, sinh viên năm 4 Đại học ngoại ngữ - Đại học Huế. Em rất vui mừng khi nhận được học bổng từ Diễn đàn ESE năm nay.

Em xin gửi lời tri ân sâu sắc đến Ban tổ chức nói chung và các quý thầy cô, các anh chị và các mạnh thường quân nói riêng đã không quản ngại khó khăn chung tay giúp đỡ và tạo điều kiện cho nhữngsinh viên như chúng em có thể vượt qua được những khó khăn về mặt tài chính cũng như về tinh thần. Chương trình học bổng ESE thực sự như một nguồn động lực giúp chúng em cố gắng học tậptốt và là sự động viên, khuyến khíchgiúp chúng em có thể trang trải cuộc sống tốt hơn .

Ngoài ra, diễn đàn ESE cũng là một forum rất hữu ích đã giúp em trau dồi thêm nhiều kiến thức để có thể tự tin hơn khi ra trường. Hơn nữa trong quá trình tiếp xúc, em rất ngưỡng mộ các thầy cô và anh chị- những người đã thành đạt trong cuộc sống, luôn vui vẻ và tạo cho chúng em một môi trường thân thiện, và đặc biệt hơn là những tấm lòng nhân ái- điều mà làm em thực sự rất xúc động.

Qua đây, em rất mong muốn chương trình học bổng ESE ngày càng được phát triển và lớn mạnh hơn nữa để những tấm lòng nhân ái của các thầy cô, anh chị và các mạnh thường quân có thể đến được với những sinh viên nghèo trên đất nước Việt Nam, để những tấm lòng đó có thể giúp chúng em trang trải những khó khăn trong cuộc sống.

Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn Diễn đàn Chia Sẻ Và Học Tiếng Anh ESE rất nhiều.
Kính mến các thầy cô và các anh chị trong Ban diễn đàn!
Địa chỉ e-mail: quynhhuongk6b@gmail.com

Sincerely thank you, teacher.

ngantran
Apr 15, 2013, 11:55 PM
Lời đầu tiên cho em gửi lời chào và chúc sức khỏe chân thành nhất đến các Thầy Cô, các mạnh thường quân và BTC của chương trình học bổng ESE 2012-2013.

Em là Trần Thị Quỳnh Ngân, là một trong những sinh viên rất vinh dự được nhận học bổng ESE 2012-2013.
Khi nhận được tin mình sẽ nhận học bổng em rất mừng và hạnh phúc, em có cảm giác như có ai đó đang theo từng bước chân trong hành trình phấn đấu của mình và ghi nhận nó. Điều đó khiến em tin rằng nếu em có sự cố gắng, có niềm tin và biết nổ lực thì hạnh phúc sẽ mỉm cười với em.

Đối với em và gia đình em thì đây không những là một học bổng đơn thuần mà nó còn là một món quà khích lệ tinh thần, ba má em cứ bảo rằng: "Con gái à, ba má tự hào về con và con cố gắng hơn nữa nha. Cho ba má gửi lời cảm ơn chân thành đến chương trình học bổng nha. Ba má ở quê không biết thực sự rõ lắm về học bổng này, nhưng qua lời kể của con thì ba má biết các Thầy Cô, các mạnh thương quân và BTC của học bổng là những người tốt và thật sự có tâm huyết với những hoàn cảnh khó khăn mà hiếu học như các con.Kiếm ra đồng tiền không dễ dàng gì mà các Thầy Cô, mạnh thường quân còn giúp đỡ các con, nên con phải cố gắng hơn nữa mới xứng đáng với mọi người nha" .

Đây cũng chính là những lời mà em muốn nói, cảm ơn là điều mà em muốn nói lúc này. Có thể nói cảm ơn và em hứa sẽ cố gắng hơn trong học tập để không phục lòng tin tưởng của các Thầy Cô, mạnh thường quân. Em sẽ sử dụng số tiền học bổng mà các Thầy Cô và mạnh thường quân đóng góp đúng mục đích và đúng như lòng em đã hứa trong buổi phỏng vấn.

Và em hi vọng rằng chương trình học bổng ESE sẽ ngày càng lớn mạnh để có thể giúp đỡ nhiều hơn cho những bạn có hoàn cảnh giống chúng em.

Chúc Thầy Cô, các mạnh thường quân và BTC chương trình được dồi dào sức khỏe.

VuThanhNam
Apr 16, 2013, 11:03 PM
Em xin chào các thầy cô giáo, các Mạnh Thường Quân, các anh chị TNV trong ban điều hành học bổng cùng tất cả các bạn trong phòng ESE.

Em là Vũ Thanh Nam, sinh viên năm thứ 4, Trường Đại học Khoa học Tự nhiên Hà Nội. Một trong những sinh viên may mắn tại Hà Nội được nhận học bổng ESE năm học 2012-2013.

Lòi đầu tiên cho em gửi lời cảm ơn chân thành tới tất cả mọi người đã cho chúng em một nguồn động lực rất lớn để chúng em cố gắng hơn nữa, vượt qua khó khăn, vững bước trên con đường đi tới thành công trong tương lai. Thông qua chương trình học bổng, em đã được biết rất nhiều tấm gương vượt khó học giỏi, được biết những người thầm lặng, nhiệt tình như các thầy cô, các anh chị. Mặc dù mọi người còn chưa gặp nhau nhưng đã tin tưởng, gắn bó với nhau như một gia đình bằng lòng hảo tâm muốn giúp đỡ người khác. Thật sự chúng em rất cảm động trước những việc mà BĐH học bổng đã làm.

Em xin hứa sẽ cố gắng hết sức mình phấn đấu để không phụ lòng kỳ vọng của các thầy cô, các quý Mạnh Thường Quân, các anh chị. Em cũng sẽ giống như các anh chị, các thầy cô và các bạn giới thiệu học bổng đến với nhiều người để ngày càng có nhiều sinh viên khó khăn, có khát khao thành công vững tin hơn khi có đại gia đình ESE tiếp bước.

Cuối cùng, cho em gửi lời cảm ơn đến chị Ánh Hồng, chị Hoài Phạm, những người đã nhiệt tình giúp đỡ, chia sẻ cho chúng em rất nhiều trong quá trình phỏng vấn cũng như nhận học bổng. P/S: Chị Ánh Hồng ơi, Em sẽ không ngại vào KTX nữ để giới thiệu về học bổng đâu ạ. Em cũng sẽ giống chị, hướng dẫn tỉ mỉ các bạn ấy làm hồ sơ :))

Xin kính chúc mọi người sức khỏe, hạnh phúc. Chúc ESE ngày càng lớn mạnh hơn nữa!!!